![](https://cpe.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/375292396_767919095341982_4314622162168404698_n-2000x1500.jpg)
ภาควิชาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์ ขอแสดงความยินดีกับ
ทีมนิสิตภาควิชาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์ ชั้นปีที่ 4 คว้ารางวัลชนะเลิศอันดับ 2 ในประเภท Network Track และรองชนะเลิศอันดับ 3 ในประเภท Cloud Track จากการเข้าแข่งขันทักษะด้านเครือข่ายและคลาวด์ Huawei ICT Competition Thailand 2022-2023 จัดโดย Huawei ICT Academy Thailand ซึ่งเป็นความร่วมมือระหว่างบริษัท หัวเว่ย เทคโนโลยี (ประเทศไทย) จำกัด กับสถาบันการศึกษาและมหาวิทยาลัยทั่วประเทศ เพื่อพัฒนาความรู้ด้านเทคโนโลยีและส่งเสริมการพัฒนานักศึกษาในด้านเทคโนโลยี ให้พร้อมก้าวเข้าสู่สายอาชีพในภาคอุตสาหกรรมต่อไปในอนาคต โดยการแข่งขันในรอบชิงชนะเลิศเพื่อเฟ้นหาตัวแทนประเทศไทยไปแข่งในระดับภูมิภาค จัดขึ้นเมื่อวันที่ 23-24 ธันวาคม 2565 ในรูปแบบออนไลน์
ในการแข่งขันดังกล่าว ทีมนิสิตชั้นปีที่ 4 จากภาควิชาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์ คณะวิศวกรรมศาสตร์ ได้เข้าร่วมแข่งขันและสามารถคว้ารางวัลมาครองได้ 2 รางวัล ดังนี้
- รางวัลชนะเลิศอันดับ 2 ในประเภท Network Track ได้แก่ ทีม ANNAREACHABLE
สมาชิกทีม ประกอบด้วย นายภาณุพงศ์ เจริญพร นายวรเมศ ผดุงเจริญ นางสาวสมฤทัย อ่อนอําไพ โดยมี ผศ.ดร.อภิรักษ์ จันทร์สร้าง เป็นอาจารย์ที่ปรึกษา - รางวัลชนะเลิศอันดับ 3 ในประเภท Cloud Track ได้แก่ ทีม MMMiko
สมาชิกทีม ประกอบด้วย นายปพนธ์ ชุณหคล้าย นายธีรธัช พิศาลสินธุ์ นายแผ่นดิน ไล้เลิศ โดยมี อ.ดร.วิธวัช ตั้งตรงไพโรจน์ เป็นอาจารย์ที่ปรึกษา
![](http://cpe.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/373532856_767918642008694_215521941737430870_n-1024x683.jpg)
![](http://cpe.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/375292396_767919095341982_4314622162168404698_n-1024x768.jpg)
![](http://cpe.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/373532087_767918602008698_4701601325340478986_n-1024x683.jpg)